ผู้เขียน หัวข้อ: จากที่สอบถามไปครับ  (อ่าน 1962 ครั้ง)

แจ็ค

• บุคคลทั่วไป
จากที่สอบถามไปครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2016, 02:37:20 pm »
จากที่ได้สอบถามไปก่อนหน้านั้นครับ เลยมีคำถามต่ออีกนิดหน่อยครับ
จากที่ถามไปว่า
:สอบถามครับการตรวจหาเชื้อ HIV ทางโรงพยาบาลใช้วิธีการใดในการตรวจครับ

ตอบ:ใช้หลักการ Chemiluminescent microparticle immunoassay (CMIA) ค่ะ ซึ่งเป็นการตรวจวัดเชิงคุณภาพของ HIV P-24 Antigen และแอนติบอดีต่อ HIV-1 และ/หรือ HIV 2

เลยอยากถามต่ออีกว่า
:น้ำยาที่ใช้ในการตรวจนี้ใช้น้ำยารุ่นไหนครับ
แล้วเสี่ยงกี่วันถึงเข้ารับการตรวจได้ครับ

ขอบคุณครับ