ผู้เขียน หัวข้อ: การให้ลูกกินนมสูตร 2  (อ่าน 1706 ครั้ง)

kaniita

• บุคคลทั่วไป
การให้ลูกกินนมสูตร 2
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 11:34:50 am »
หวัดดีค่ะ
สอบถามเรื่องลูกกินนมค่ะ ลูกอายุ1ขวบ 1เดือน ตอนนี้ยังกินนมสูตร 1 อยู่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าจะส่งผลดีต่อลูกหรือเปล่า
และสมควรให้กินนมสูตร 1 ต่อไปหรือไม่ เนื่องจากพี่สาวบอกว่าสูตร 1 มีสารอาหารเยอะกว่าควรให้ลูกกินต่อประมาณ 1 ขวบ 6 เดือน ควรทำอย่างไรดีค่ะ ให้สูตร 2 หรือยังกินต่อได้ค่ะ
    ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ อยากทราบข้อมูลที่ดีๆ เนื่องจากลูกเป็นคนไข้ของโรงพยาลนครินอยู่ด้วยค่ะ ไปฉีดยาวัคซีนตามกำหนดแต่ไม่เคยได้ถามคุณหมอเลย
    ขอบคุณมากน่ะค่ะ